Umurnin da ya gudana a shafin Twitter ya bayar da abubuwa da yawa don yin magana akan Twitter na dogon lokaci, tunda bayan wasu yan abubuwanda muka fara amfani da su wanda wannan shine hanyar da wallafe-wallafen wadancan mutanen muka bi su a dandamali, shafin sada zumunta ya yanke shawarar canza shi zuwa nuna shahararrun Tweets, canjin da ya haifar da suka daga adadi mai yawa na masu amfani, waɗanda suka ci gaba da fifita hakan yayin shigar da akawunt ɗin su a dandalin ana ci gaba da nuna su domin buga su.

Yanzu, sanannen hanyar sadarwar jama'a ta yanke shawarar bawa masu amfani da ita damar cewa, duk wanda yake so, zai iya kunna yanayin lokacin aiki cikin sauri da sauki, aikin da a halin yanzu haka yake kawai a kan Twitter don iOS kodayake ana sa ran cewa shima za'a gabatar dashi a cikin application dinsa na Android nan bada jimawa ba.

Ba zai zama dole ba har zuwa saitunan Twitter don ci gaba da kashe sautunan da aka nuna kuma ƙara kalmomi daban-daban tare da matatun da za a rufe, da ikon canza canjin tsarin ta hanya mai sauƙi kuma tare da tura maballin. Yanzu zai isa ya danna maɓallin da ke da gunki tare da walƙiya wanda aka nuna a cikin babba na sama, inda taga zai bayyana wanda zai ba mu zaɓuɓɓuka daban-daban.

Yadda za a kunna tsarin tsara abubuwa a cikin aikace-aikacen Twitter akan iOS

Da farko dai dole ne mu shiga shafinmu na Twitter akan iOS da kuma cikin feed wanda sabon tweets ko allon gida ya bayyana a ciki, dole kawai mu danna gunkin da aka ambata a sama na walƙiya da ke saman ɓangaren dama na aikin.

Da zarar an danna shi, a cikin taga zaɓin da zai bayyana, za mu iya zaɓar idan muna son Twitter ta sake nuna mana wallafe-wallafen a kan tsarin lokaci (Tweets na kwanan nan zai bayyana a saman) ko kuma idan muna son adana shi a halin yanzu Yanayin al'ada (Gida zai bayyana a saman).

Yadda za a kunna tsarin tsarin lokaci a cikin manhajar Twitter

Idan a kowane lokaci da kake son canza tsarinka, kawai zaka sake danna maɓallin ɗaya kuma zaɓi zaɓin da kake so kuma, canza shi da sauri ta maɓallin walƙiya. Ya kamata kuma ku tuna cewa Twitter, da kanta, za ta sake juyawa zuwa tweets ɗin da aka nuna kowane lokacin rashin aiki a cikin dandamali, don haka lokaci-lokaci kuna iya buƙatar sake zaɓar zaɓin da saƙonnin daban-daban da masu amfani suka buga akan ana nuna dandamali bisa tsari.

Twitter ya kara wannan aikin wanda yayi kama da zabin da ake samu a Facebook a yanzu, wanda a tsorace yake nuna sakon mabiyan bisa ga tsarin da yake da shi amma kuma yana bawa kowane mai amfani damar zabi idan suna so a nuna wallafe-wallafen don samun damar Karatun. , wani zaɓi wanda a game da tsarin dandalin Mark Zuckerberg ya ɗan ɓoye.

Game da wannan sabon zaɓin da ake samu akan Twitter don na'urori na iOS, ya kamata ku sani cewa dole ne a sabunta app ɗin zuwa sabon salo kuma, a wasu lokuta, jira har sai an kunna wannan damar don asusunku, wanda ke ba da Babban Fa'ida na iya duba abun ciki gwargwadon lokacin fitowar sa, wani abu da yawancin masu amfani suka fi so don iya ganin wallafe-wallafen kwanan nan ba tare da yin yawo a cikin dukkan tweets ɗin da aka haskaka ba.

Muhawarar da aka yi kan tsarin lokaci da kuma amfani da shi a dandalin sada zumunta ya haifar da yawan magana a kafafen sadarwa daban-daban na irin wannan kamar Instagram ko wadanda aka ambata a baya Twitter da Facebook, inda a duk tsawon rayuwarsu aka yi gyare-gyaren algorithms ta yadda wallafe-wallafen suka fito daban-daban. hanyoyin da masu amfani da su, waɗanda, a gefe guda, sukan fi son a nuna wallafe-wallafen abokansu ko abokansu a cikin tsarin lokaci ba tare da la'akari da wasu dalilai kamar matakin hulɗa da mai amfani ba. Abin farin ciki, Facebook ya riga ya aiwatar da yuwuwar samun damar ganin tweets na tsawon lokaci akan bangon kowane mai amfani da dadewa kuma yanzu Twitter ya yi irin wannan, kodayake a wannan yanayin kawai masu amfani da hanyar sadarwar zamantakewa ne kawai za su iya amfana da shi. Na’urorin (Apple), don haka duk wadanda ke da na’urar da ke dauke da manhajar Android za su jira wasu makonni ko watanni masu zuwa don samun damar amfani da wannan sabon aikin a cikin asusun su na Twitter.

Ta wannan hanyar, ta bin kawai matakin da aka ambata a cikin wannan labarin, zaku sami damar, a cikin 'yan sakan kaɗan, canza saitunan bayanan ku akan hanyar sadarwar ku kuma tabbatar ko kuna son tweets ɗin waɗanda kuke bi. a nuna shi bisa tsari,. wato, an nuna wallafe-wallafen kwanan nan a saman, ko kuma wadanda tweets din da dandamali ya haskaka su bisa tsarin algorithm da aka kafa ta.

Wannan ya kasance zaɓi da yawancin masu amfani da ke amfani da Twitter suke buƙata, tunda mutane da yawa ba sa jin daɗi ko amfani don nuna tweets da kyau maimakon nuna musu yadda aka tsara, tun wani lokacin Yana iya zama da rashin kwanciyar hankali don bincika wani tweet da ke da da aka buga a lokaci guda kuma dole ne a bincika hakan a cikin sabbin littattafan, ba da lokaci mai yawa a kan shi fiye da yadda za a tuntube su ta kwanan wata fitowar su, tunda wannan saƙon na kwanan nan za a nuna shi a saman kuma a cikin 'yan sakan ka kawai iya samun wannan sakon da kake son samu.

Bayan an riga an aiwatar da wannan zaɓin akan Facebook kuma an fara yin hakan akan Twitter, yana yiwuwa a cikin shekara ta gaba 2019 canje-canje a wannan batun zai zo a wani dandamali kamar Instagram, inda za a iya ba da yuwuwar ga masu amfani. masu amfani da su zabar yadda suke son fitowar sakonnin wadanda suke bi.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki