A wannan zamani da muke ciki lokacin da rayuwar jama'a ta shafi rayuwar kwayar cutar coronavirus ta duniya, da cibiyoyin sadarwar jama'a sun zama cikakkiyar madaidaiciya don iya nishaɗar da kula da hulɗa tare da duk ƙaunatattunmu, abokai, ƙawaye ..., wurin da zaku iya cire kanku daga sauran kuma ku iya magana da kowa, amma kuma don jin daɗin abubuwan daban daban kwararru daban-daban na dukkanin masanan sun kasance suna buga su a cikin asusun su don yin wannan lokacin da aka tsare su mafi daɗi.

Akwai mutane da yawa waɗanda suka koma amfani da hanyoyin sadarwar sada zumunta don samun damar sanya ranakun su zama masu haƙuri, kasancewa Instagram ɗayan da aka fi amfani dashi lokacin keɓewa. Wannan ya sake nuna mahimmancin hanyar sadarwar zamani a yau.

Yin la'akari da wannan, yana da mahimmanci a tuna cewa hanyar sadarwar zamantakewa tana da dabaru daban-daban waɗanda zasu iya zama da amfani sosai a wasu yanayi. Sabili da haka, wannan lokacin zamuyi bayanin wani zaɓi wanda wataƙila baku taɓa yin amfani dashi ba kuma da gaske yana da babban amfani, kamar yiwuwar adana sakonni kuma ƙirƙirar manyan fayiloli.

Wannan zai baku damar ƙirƙirar manyan fayiloli daban-daban a cikin bayanan ku, amma wanda zai iya keɓance muku. Ta wannan hanyar zaku sami damar samun wallafe-wallafen da kuka gani a kan hanyar sadarwar zamantakewar da, saboda wani dalili ko wata, kuna buƙatar ko son adanawa don shawarwari na gaba waɗanda aka adana a cikin kowannensu kuma an tsara su daidai yadda kuke so.

Wannan, misali, yanada matukar amfani don kirkirar jakar wuraren da kuke son ziyarta. Ta wannan hanyar, lokacin da kuka ga wuraren da suke cikin wannan makomar, kuna iya sauƙaƙe su don tuntuɓar su lokacin shirin tafiya. Hakanan zaka iya ƙirƙirar wani babban fayil don adana girke-girken da kake gani akan dandamali waɗanda suke da sha'awa a gare ka, samfurorin da wataƙila ka ke da sha'awar sayansu a gaba, da sauransu. Abubuwan dama a cikin wannan ma'anar ba su da iyaka kuma aiki ne da ke da matukar amfani kuma hakan na iya zama mai ban sha'awa a gare ku.

Yadda ake adana hotunan Instagram a manyan fayiloli

Bayan an fadi abin da ke sama, lokaci yayi da za ayi bayanin yadda yake aiki da kuma yadda ake ajiye hotuna instagram a manyan fayiloli idan baku taba jin labarinta ba. Tsarin da zaka bi yana da sauki kuma zaka ga yadda irin wannan aikin priori mai sauki zai iya zama mai amfani sosai.

A wannan ma'anar, abu na farko da ya kamata ku yi shi ne  samun damar shiga Instagram, ko dai a cikin sigar tebur ɗinsa na yanar gizo ko a aikace-aikacen wayar salula na iOS ko Android. Da zarar kun kasance ciki, kawai zakuyi yawo ta babban abinci ko zuwa kowane asusun da kuke sha'awar adana ɗab'i.

Lokacin da kuka ga littafin da kuke sha'awa, ba tare da la'akari da hoto ko bidiyo ba, dole ne ku danna maɓallin da ya bayyana a ɓangaren dama na ƙasa na littafin, wanda ya bayyana a cikin hanyar alama (ko crepe), kamar yadda kuke gani a cikin hoto mai zuwa:

Sakamakon 19

Idan kawai kun danna maballin zaku ga cewa za a adana littafin ta atomatik amma ba tare da kasancewa a cikin kowane babban fayil ba. Wannan zai zama zaɓi idan ba ku son tsara su kuma kawai kuna so a adana su wuri ɗaya.

Koyaya, idan kuna son samun ƙungiya mafi girma na wallafe-wallafenku, abin da za ku iya yi shi ne ƙirƙiri manyan fayiloli. A wannan ma'anar dole ne latsa ka riƙe maɓallin ajiyewa na daƙiƙo kaɗan. Wannan zai buɗe zaɓi don haka zaku zaɓi babban fayil ɗin da kuke so don adana ɗab'in da ake tambaya.

Idan baku da wata folda da aka ƙirƙira har yanzu, kamar yadda zai faru idan baku taɓa amfani da wannan aikin a baya ba, dole ne latsa maballin "+", don haka ci gaba da ƙirƙirar sabon fayil wanda zaku iya ba sunan da kuka fi so. Yana da kyau ka sanya taken bayani wanda zai baka damar zama mai haske game da nau'ikan abun cikin da zaka samu a cikin kowane fayil. Da zarar ka sanya sunan zaka iya bayarwa ajiye kuma zaka samar maka folda da kyau kuma a shirye kake kayi amfani da ita.

Da zarar kun ƙirƙiri babban fayil ɗin da aka kirkira zaku sami damar adana wasu wallafe-wallafen da kuka yi tare da wannan hanyar. A wasu kalmomin, dole ne ku danna ka riƙe maɓallin da muka nuna don crepe ko band ɗin don sabon menu mai faɗi ya bayyana, inda zaku zaɓi babban fayil ɗin da kuke son adana littafin. Babu iyaka, saboda haka zaka iya adana ɗimbin wallafe-wallafen yadda kake so da kuma masu shaawa, wani abu da yake da ban sha'awa sosai.

Don samun damar waɗannan manyan fayilolin kuma don haka bincika duk wallafe-wallafen da kuka adana a baya, dole ne ku je bayanin martabar mai amfani a cikin aikace-aikacen da danna maballin tare da layuka uku cewa zaka iya samu a saman dama. Bayan yin hakan, taga mai fa'ida zata bayyana wacce zaka iya ganin zabi daban-daban. Ana kiran ɗayansu An adana, a kan abin da za ka danna don samun damar manyan fayilolin da ka ƙirƙira. Dole ne kawai ku danna abin da kuke so don samun damar tuntuɓar kowane ɗayan littattafan da aka adana da sauri.

Ta wannan hanya mai sauƙi da sauƙi, zaku iya samun damar zuwa duk ɗab'in da kuka yanke shawarar adanawa a cikin aikace-aikacen zamantakewa. Da gaske shine zaɓi fiye da ban sha'awa don duk masu amfani. Koyaya, da yawa basuyi amfani da wannan aikin ba saboda rashin sanin wanzuwar sa.

Idan wannan lamarin ku ne, muna fatan kun sami mafi alkhairi daga gare ta, wanda zai ba ku damar dakatar da ɗaukar hotunan kariyar kwamfuta don adana abubuwan da kuke so da kuma adana abubuwan da za ku yi shawara da su a wani lokaci. Koyaya, ka tuna cewa idan ka adana rubutu amma mahaliccin ya goge post ɗin, shima za'a cire shi daga manyan fayilolinka "An Sami". Koyaya, wannan ba safai ba, aƙalla a cikin wallafe-wallafe na al'ada.

 

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki