Akwai mutane da yawa waɗanda suke da sha'awar sani yadda ake kirkira da sanya talla akan Instagram, don haka wannan lokacin zamuyi bayanin duk abin da kuke buƙatar sani don samun damar samun mafi kyawun wannan zaɓin da ake amfani da shi don inganta kanku a cikin hanyar sadarwar zamantakewa.

A wannan ma'anar, akwai nau'o'i daban-daban waɗanda dole ne a yi la'akari da su kuma za mu bayyana duk abin da kuke buƙatar yin tallace-tallace da labarun ku akan Instagram, tare da mafi kyawun ayyuka don samun damar samun nasara ta hanyar waɗannan tallace-tallace. ayyuka..

Yadda ake ƙirƙirar talla akan Instagram

Yanzu zamuyi bayani yadda ake kirkira da sanya talla akan Instagram, wanda dole ne ku bi duk matakan da za mu nuna a ƙasa. Ta wannan hanyar zaka iya yin aikin gaba ɗaya ba tare da wata wahala ba.

Sanya asusunku don samun damar talla akan Instagram

Don samun damar yin tallace-tallace a kan Instagram, abu na farko da ya kamata ku yi shi ne danganta asusunku na Instagram tare da shafin talla na Facebook, abin da kamfanin Mark Zuckerberg ke buƙata. Don wannan, tsarin da za a bi abu ne mai sauƙi kuma mai saukin ganewa, tunda aikace-aikacen da kansa yana gaya muku yadda ake yin sa yayin ƙirƙirar bayanan kamfanin.

Don yin wannan, idan ba ku san yadda ake yin sa ba, dole ne ku je shafin Facebook ɗinku, inda za ku je sanyi, zabi a cikin wannan wurin Tallace-tallacen Instagram kuma ci gaba da danganta shi bayan dannawa Ƙara Asusun o Sanya akawu.

Da zarar kayi aiki tare daidai, zaka ga yadda bayanin asusu ya bayyana akan allon, don ka iya tabbatar da cewa yana da nasaba.

Createirƙiri Tallace-tallacen Instagram

Da zarar kayi aikin da ya gabata to lokaci yayi da za a fara amfani da Edita, kayan aikin da zaka iya kirkirar kamfe din ga hanyar sadarwar Instagram da kuma Facebook.

Don ƙirƙirar su, ana yin su kamar haka:

  • Da farko dole ne ka zaɓi zaɓi na ƙirƙirar sabon kamfen, zabi a lokaci guda maƙasudin da kuke son saitawa don tallan Instagram. Kamar yadda yake tare da tallan Facebook, zaku iya zaɓar idan kuna son cimma nasara ƙarin ra'ayoyi don bidiyo, ƙarin juyowa ko ƙarin zirga-zirga zuwa gidan yanar gizon ku.
  • Da zarar ka zabi makasudin ka to lokaci zai yi da bawa tallan ka suna sannan danna maballin ƙirƙirar.
  • Sannan za ku je ɓangaren tallan tallan kuma za ku zaɓi zaɓi na gyara akan sabon da ka halitta.
  • Lokacin da wannan shafin ya buɗe zaku iya ayyana ko gyara sunan tallan ku y tabbatar da inda suke. Anan zaku zaɓi Instagram.

Don ƙirƙirar kamfen a kan Instagram kawai za ku danna kan gyara wurin talla kuma alama kawai dandamali na Instagram. Sannan zaku iya tacewa idan kuna so ta tsarin aiki na masu amfani.

  • Sannan lokacin zuwa kafa hira kuma za ku ci gaba da ayyana kasafin kuɗi da tsawon lokaci. Hakanan lokaci yayi da za'a aiwatar da yanki masu sauraro, don ku zaɓi ainihin wanda kuke so ku tallata tallanku, ko ta ƙasa, abubuwan da kuke so, shekarunsu, jinsi, da dai sauransu.
  • Nan gaba zaku sami ma'anar hanyar ingantawa, amma idan kuna da ƙarancin ilimi, kuna iya barin shi kai tsaye.

Da zarar ka yi da saiti na asali Dangane da abin da muka nuna, dole ne ku danna ƙirƙirar talla kuma bi waɗannan matakan:

  • Ayyade sunan da wannan tallan zai kasance kuma dole ne ku daidaita shafin Facebook ɗin da kuka haɗu da asusunku na Instagram, wanda daga baya zai ba ku zaɓi don zaɓar asusunku.
  • Sannan dole ne ku ayyana mahadar makoma ta kira zuwa maɓallin aiki na bayanan ku na Instagram, kuma rubuta rubutun tallan ku. Don wannan, zaku sami haruffa 300 a hannunku don iya shawo kan masu amfani don siyan samfurinku ko sabis. Ala kulli hal, shawarar dandalin ita ce bai wuce haruffa 150 ba.
  • Mataki na gaba shine loda hoton tallaYana da kyau ka zabi murabba'in pixel 1080, ka zaɓi kira don aiwatar da abin da kake so daga jerin da mayen tallan tallan ya gabatar.
  • Don gamawa dole ne ku ƙara pixel bin.

Da zarar kuna da kamfen ɗin ku, tallan talla da kuma tallan tallan da kuka ƙirƙira, kuna buƙatar zaɓar maɓallin sauya canje-canje (Canza canje-canje) don haka za'a iya sanya shi cikin aiki bayan nazari.

CYadda ake ƙirƙira da liƙa talla akan Instagram: Tukwici

Da zarar munyi muku bayani yadda ake kirkira da sanya talla akan Instagram, zamu baku jerin abubuwanda dole ne kuyi la'akari dasu don samun babbar nasara a cikin tallan ku:

  • An ba da shawarar yin amfani da tsari murabba'i Pixels 1080 x 1080 maimakon na rectangular saba. Dalilin shi ne cewa ana iya ƙara godiya da shi sosai.
  • Matsakaicin girman don murabba'in talla shine pixels 600 x 600, yayin da tallace tallace a kwance pixels 600 x 315.
  • Dole ne ku tuna cewa a cikin tallan Instagram za a iya zama ɗaya kawai 20% rubutu a cikin hoto. Dole ne ku yi la'akari da shi, tunda in ba haka ba ba za a inganta shi ba.
  • Ana ba ku shawarar ƙirƙirar tallace-tallace daban-daban don kamfen ɗaya, don haka za ku iya bincika don ganin wane salo ne ya fi dacewa da masu sauraron ku kuma wanene ya ba ku kyakkyawan sakamako.
  • Ana ba da shawarar koyaushe cewa a cikin hoto ko bidiyo kanta ku yi amfani da abubuwan gani don ƙarfafa masu amfani don danna kira zuwa aiki.
  • Idan kun loda bidiyo akan Instagram, ba zai iya zama sama da daƙiƙa 30 ba, kuma ba za su iya girma fiye da MB 30 ba.
  • Yi amfani da hashtag da aka nuna a cikin kamfen ɗin ku don kar ya ɓace a cikin bayanin.
  • Yi hankali da gyara tallanku, saboda Instagram za ta sake saita sakon ta atomatik kuma zai sa ku rasa tsokaci da "abubuwan".

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki