Facebook Manzon Mutane da yawa suna amfani da shi don sadarwa, kasancewa ɗayan mafi kyawun zaɓuɓɓuka waɗanda suke kasancewa azaman madadin WhatsApp, babban aikace-aikacen aika saƙon kai tsaye a yawancin duniya. Godiya ga wannan aikace-aikacen Facebook zamu iya kula da tuntuɓar mu tare da dangi da abokai, kasancewa m app mai zaman kansa wanda dole ne a saukeshi zuwa wayoyin salula don samun damar more shi ko daga hanyar sadarwar ta hanyar samun dama ga tsarin tebur.

Idan kuna son yin magana da mutum ta hanyar wannan hanyar, zakuyi sha'awar yadda ake sanin ko wani yana magana akan Facebook Messenger. Lura da cewa miliyoyin mutane a duk duniya suna da haɗi ta hanyar Manzo, mai yiwuwa ne lokacin da kake son yin magana da ɗaya daga cikin abokan hulɗarka ba ka san ko suna haɗe ko a'a. Sabili da haka, zamu gaya muku matakan da dole ne ku bi don sanin idan kuna haɗi da hanyar sadarwar ku. Kari akan wannan, wannan aikace-aikacen yana ba da zabi daban-daban, gami da kafa martanin kai tsaye, wanda kuma zamu koya muku a cikin wannan labarin. Koyaya, fifikon mu shine ka sani yadda ake sanin ko wani yana magana akan Facebook Messenger.

Matakai don sanin idan wani yana magana akan Facebook Messenger daga PC

Don bincika ko ɗaya daga cikin mutanen da kake da su a cikin abokanka na Facebook yana magana ta PC ɗinka, dole ne ka je wurin shafi na Facebook kuma shiga tare da asusunka a dandalin sada zumunta. Da zarar kun shiga ciki dole ne ku je sabon zane a gefen dama na allo, inda a ƙasa za ku sami sashin Lambobi.

Idan ka danna kan maballin ellipsis uku za ku sami dama ga zaɓuɓɓuka daban-daban. Domin sanin wanene ke kan Facebook tabbas kun kunna Nuna lambobi, amma dole ne ku ma Kunna jihar "Mai aiki", tunda idan bakada aiki, sauran masu amfani zasu bayyana ba tare da wannan bayanin ba, kamar yadda aka saba a wannan nau'ikan aikace-aikace da ayyuka, wanda zaka iya samun damar samun wasu bayanan, dole ne ka fara yin abinka. Wannan yana hana kowa sanin wani abu game da wasu, amma ba za su iya sanin daidai game da shi ba.

Koyaya, kuna da damar sanya kanku a matsayin "Mai aiki" na ɗan lokaci don ganin wanda ke haɗe sannan kuma kashe shi kai tsaye idan ba ku da sha'awa.

Matakai don sanin idan wani yana magana akan Facebook Messsenger daga wayoyin hannu

Idan baku son yin amfani da kwamfutarku ko kawai a wani lokaci kun tsinci kanku cikin buƙatar yin wannan tambayar ta wayarku ta hannu, za mu yi bayani yadda ake sanin ko wani yana magana akan Facebook Messenger. Hakanan yana yiwuwa a yi daga na'urar hannu, wanda kawai dole ne ku bi jerin matakai masu sauƙi.

Da farko dai, dole ne ka saukar da aikace-aikacen Facebook Messenger daga shagon aikace-aikacen wayoyin ka, ko dai Google Play Store idan kana da tashar Android ko kuma App Store idan kana da wayar Apple (iPhone).

Shigar da aikace-aikacen da zarar kun sauke shi kuma shiga cikin asusunku tare da sunan mai amfani da kalmar wucewa. Da zarar kun kasance cikin aikace-aikacen dole ku je gunkin Lambobi, wanda zaku samu a ɓangaren dama na babban allon aikace-aikacen, sa'annan danna kan Dukiya don iya bincika waɗanda ke haɗe.

Tare da wadannan matakan kawai zaka iya sanin lambobin da suke aiki a halin yanzu cikin tattaunawar aikace-aikacen aika sakon gaggawa.

Yadda ake saita amsa ta atomatik akan Facebook Messenger

Bayan nayi muku bayani yadda ake sanin ko wani yana magana akan Facebook Messenger Zamuyi bayani a takaice yadda zaka iya yi kafa amsa ta atomatik a kan dandalin aika saƙon gaggawa.

Ta wannan hanyar, idan baku da isasshen lokaci, da sauri kuna iya amsa saƙonnin da mabiya, abokan ciniki ko abokai zasu iya aiko muku. Ta wannan hanyar zaku iya aiwatar da wasu amsoshi ga tambayoyin da ke maimaituwa kuma zaku adana lokaci a cikin aikin. Wannan na iya zama ba shi da amfani ga mutum na al'ada, amma mai matukar amfani ga kwararru da kamfanoni.

A kowane hali, zaku iya amfani dashi akan matakin mutum don sanar da wasu mutane cewa a wannan lokacin ba zaku iya halartarsu ba, don haka ko ta yaya zaku iya jinkirta tattaunawar zuwa wani lokacin lokacin da yafi dacewa da ku ko kuma kuna iya ba da damar ba da Amsa., wani abu da mutum zai koya masa mahimmanci. Wani abu da aka ƙi a matsayin ƙa'ida gabaɗaya baya karɓar amsa daga ɗayan mutum kuma ta wannan hanyar zaku iya ba da wannan amsar koda kuwa a wannan lokacin ba za ku iya halarta ba, kyakkyawar hanya da ladabi don ba da amsa ta farko.

El kar ku amsa idan sun yi magana da ku Zai iya zama saboda dalilai daban-daban, ko dai saboda kuna shagaltuwa da aiki ko aiki ko kuma kawai saboda ba kwa jin daɗin hakan a wannan lokacin da kowane irin dalili.

para kunna amsoshi na atomatik dole ne ku bi wadannan matakan:

  1. Abu na farko da yakamata kayi shine bude Facebook ka nemo fanpage wanda dole ne ka saita shi.
  2. Sannan dole ne ku je zaɓi sanyi wanda yake a saman shafin, sannan kuma dole ne ka latsa Saƙonni, wanda ya bayyana a shafi na hagu.
  3. Sannan dole ne ku kunna zaɓi Ee samu a kasa Amsar Mayen. Wannan zaɓin ya bayyana kusa da «Aika martani nan take".
  4. Idan kanaso ka siffanta sakon da za'a bayar azaman martani na atomatik, dole ne ka latsa Canji. Kuna iya rubuta wanda yake sha'awa kuma sannan zaku danna Ajiye, don haka cewa kuna da amsa ta atomatik wanda kuke sha'awa.

Hakanan, lokacin da kake son musaki su, dole ne ka bi matakai iri ɗaya amma zaɓi zaɓi A'a A cikin Wizard Amsa, aikin da zaku samu kusa da zaɓi na Aika martani nan take a cikin Saituna, musamman a ɓangaren saƙonni.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki