Tabbas kun taba kara wani a Fb saboda sadaukarwa ko kuma kun amince da bukatar abokantakarsu saboda ba ku da sauran maganin cutar idan kuna son kaucewa rikicin dangi ko fushi da abokin aiki. Amma ba koyaushe ba kuma a kowane yanayi yana da ban sha'awa a gare mu abin da wannan mutumin ya faɗi ko ba koyaushe ba kuma a kowane yanayi muna son ganin wannan aboki ko sanannen mutumin da ke raba kowane ɗayan labaran ƙarya da ya gani ko kowane da kowane ɗayan memes, yana cike abincin da kayan sa kawai. A irin wannan yanayin, zaku iya yin bebe akan Fb. Wannan mutumin ba zai san cewa an yi masu shiru ba amma bai kamata ku gani ba.

Babban fa'idar yin shiru a kan Fb shine cewa zai guji rikice-rikice: ba zaku ga abin da wannan mutumin ke faɗi ba ko hotunansu ko tsokaci ba, amma ba za su san cewa sun yi shiru ba, don haka ku guji faɗa da wannan mutumin, saboda gaskiyar cewa Ba zaku share shi ba, amma kuma zaku guji nemo wawayenta ci gaba akan tsarin lokaci. Kyakkyawan don kauce wa kallon kallo na ƙiyayya ko ma hana ku son wani don nauyi. Toari ga wannan, za a iya zaɓar don na ɗan lokaci ko na har abada.

Kuna da zaɓuɓɓuka da yawa: daina bin wannan mutumin har abada, ɓoye shi na ɗan lokaci, ɓoye littafin ko sanya shi shiru a cikin Manzo idan yana yawan rubuta maka kuma ba ka son karɓar sanarwa daga tattaunawarsa.

Shiru na ɗan lokaci

Abu na farko da yakamata muyi don rufe lamba akan Fb shine zuwa Fb. Ba wani abu bane na ƙarshe kuma zaka iya yin shiru akan Fb kwanaki talatin kawai. Misali, idan wannan mutumin yana son Makon Mai Tsarki da yawa kuma kawai yana raba kujeru da jerin gwano a cikin waɗannan kwanakin kuma kuna so ku guji hakan. Ko kuma idan kuna son Carnival da yawa kuma ku raba bidiyo koyaushe. Ko kuma saboda wani dalili da zai sa mutumin ba ya sha'awar ka na ɗan lokaci. Kuna iya yin shuru har tsawon kwanaki talatin sannan kuma zai sake bayyana. Sai dai idan kun sake maimaita aikin. Kuna iya yin hakan tare da mutanen da kuke ci gaba da amfani dasu tare da shafuka.

  1. Je zuwa Fb
  2. Bude abincinka kuma sami post daga wannan mutumin
  3. Matsa kan maki 3 a kusurwar dama ta sama
  4. Za ku ga menu tare da zaɓuɓɓuka
  5. Ajiye hanyar haɗi
  6. Kunna sanarwar wannan sakon
  7. Postoye post
  8. Dakatar da X sama da kwana talatin
  9. Dakatar da ci gaba zuwa X
  10. Nemi taimako ko bayar da rahoton wani matsayi
  11. Matsa kan "Dakata kwana talatin"
  12. Har tsawon wata guda ba za ka ga sakonnin daga wannan mutumin ko daga wannan shafin ba.

Rabu da baya

Idan ba wata ɗaya kawai ba amma wannan mutumin ba ku taɓa son shi ba ko ba ku son ganin abin da ya ce, za ku iya "cire" kan Fb. Wannan zai sa wallafe-wallafen su su ɓace daga aikace-aikacen ku ko gidan yanar gizon sai dai ku tafi kai tsaye zuwa bayanan su ko kuma idan kun kunna zaɓi don ci gaba da wannan mutumin kuma.

Tsarin yana kama da na baya sai dai idan dole ne ka zaɓi zaɓi "Dakatar da bin" maimakon tsayawa ko ɓoyewa har tsawon kwanaki talatin.

  1. Je zuwa Fb
  2. Nemi mukamin mutumin da kake son kashewa
  3. Matsa kan maki 3 a kusurwar dama ta sama
  4. Zaɓi zaɓi "Dakatar da ci gaba zuwa X"
  5. Zai yi shiru har abada

Idan kana son komawa don ci gaba da mutumin, dole ne ka:

  1. Jeka bayanan Fb dinka
  2. Matsa a kusurwar dama ta sama
  3. Daga menu, zaɓi abubuwan da aka zaɓa na Ciyarwar Labarai
  4. Da zaran can, matsa Reconnect
  5. Zaka ga mutanen da baka ci gaba ba ko kuma kayi shiru
  6. Matsa "+" don ƙara wannan mutumin zuwa abincinku
  7. Zabi duk wanda kake so ya cire murya

Yi shiru shafi amma babu abokai

Tsarin menu na baya ya canza idan sakon da kake ƙoƙarin yin shiru daga shafi ne wanda mai amfani ya raba shi. Wato, mutumin da kuka ƙara a matsayin aboki a Fb yana ci gaba da raba abubuwa daga shafi, kamar bidiyo daga shirin TV. Don haka kuna ƙare ganin bidiyo da hotunan wannan shafin ko wancan shirin koda kuwa ba ku bi shi akan Fb ba.

A irin wannan yanayin, idan ka taɓa abubuwan 3 kana da zaɓi biyu: ɓoye ko shiru akan Fbga mutumin da yake aboki ko aboki. Ko, ɓoye ko rufe shafin don kowane ɗayan littattafan da kuka raba bai fito ba. Idan kayi shiru da shafin zaka iya ci gaba da kallon wallafe-wallafe ko bidiyo da wancan mutumin ya raba akan Fb muddin ba su fito daga wannan shafin, shirin ba, da sauransu.idan kayi shiru mutum, ba zaka ga komai ba.

Zai ba ku zaɓi na danna wannan mutumin har tsawon kwanaki talatin ko a shafin. Ko, dakatar da bin wannan mutumin ko ɓoye komai game da abubuwan da ke cikin shafin. Zaba "Alloye Duk akan Shafi" kuma zaku daina ganin sakonni daga wannan shafin har abada.

Shiru a cikin Manzo

Idan abin da ya dame ku shine mutum yayi magana da ku akan Manzo, zaku iya yin bebe akan Fb ta hanyar aikace-aikacen taɗi na hanyar sadarwar. Kuna iya yin hakan daga gidan yanar gizon Fb da kansa, kuna buɗe tattaunawa da wani.

  1. Je zuwa tattaunawa tare da wannan mutumin
  2. Taɓa sunan su
  3. Zaɓuɓɓukan menu tare da zaɓuɓɓuka zasu buɗe
  4. Daga cikin zaɓuɓɓukan, 3 waɗanda ke ba mu sha'awa: Jin shiru, Yi watsi da saƙonni ko toshewa
  5. Zabi wanda kake so ko kake bukata

Lokacin da kuka yi shuru magana, zaku karɓi saƙonnin amma ba za ku karɓi sanarwar daidai ba. A gefe guda, zabin yin watsi da tattaunawar zai hana ka karɓar sanarwar lokacin da mutumin ya aiko maka saƙonni kuma hira za ta tafi kai tsaye zuwa buƙatun da aka tace. Ba za ku ga sababbin saƙonni ba. Amma ba za a toshe ko kawar da wannan mutumin ba amma za a yi watsi da shi gaba ɗaya. Idan kanaso katange wannan mutumin, eh zaka share su daga Fb.

Toshe ko cire

Idan kuna son zama masu tsattsauran ra'ayi a ƙuduri, za ku iya share ko toshe aboki akan Fb. Bambancin da ke tsakanin su shine idan ka goge wancan mutumin, suna da damar da zasu sake neman abotar ka, ya isa su neme ka a yanar gizo ta yanar gizo sannan su sake aiko maka da bukatar. Hakanan zai ga bayananku ga wasu mutane ko wallafe-wallafen da kuka sanya a fili. Amma idan kun toshe wani za ku ɓace gaba ɗaya ga wannan mutumin: ba za ku bayyana a cikin injin binciken ba, ba za ku bayyana a cikin sauran bayanan martaba ɗaya ba, ba za su iya ganin komai game da ku ba ko aiko muku da buƙata.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki