A yayin bikin cikar shekaru 10 da fara shi, Instagram ya yanke shawarar bawa masu amfani da tsarin dandalin damar yin nostalgic nod zuwa abubuwan da suka gabata da kuma iya sanya shi dadaddiyar hanyar sadarwar zamantakewa, wato, na farko da yake da shi lokacin da aka sake shi. Koyaya, yana maimaita wannan ranar tunawa ta hanyar ba ku damar zaɓi daga wasu gumakan.

Shekaru goma sun shude tun lokacin da Kevin Systrom da Mike Krieger suka yanke shawarar ƙirƙirar da ƙaddamar da hanyar sadarwar jama'a a kan hanyar sadarwar da ta kai su ga shahara kuma cewa 'yan shekaru bayan ƙaddamar da ita ta samo shi Facebook. Tun daga wannan ya girma sosai cewa a yau yana ɗayan waɗancan aikace-aikacen masu mahimmanci waɗanda ba za a iya ɓacewa kan wayoyin salula na miliyoyin mutane ba. A zahiri, fiye da masu amfani da biliyan 1.000 suna amfani da shi a kowane wata.

A yayin bikin cika shekaru goma, Instagram ya so ya lumshe ido a baya, wanda shine dalilin da ya sa ya kaddamar da yiwuwar, kamar yadda muka ambata. canza gunki, ingantacce ne duka na iOS da Android.

Yadda ake canza gunkin Instagram

Kafin koyarwa yadda ake canza gunkin instagram, yana da mahimmanci ka san cewa domin yin haka dole ne ka samu aikace-aikacen da aka sabunta zuwa sabuwar sigar, ko kana da wayar salula ta iOS ko kuma wacce ke dauke da babbar manhajar Android. Don sabunta shi, idan baku da abubuwan sabuntawa ta atomatik da aka kunna, dole ne ku je shagon aikace-aikacen tsarin aiki, ko dai Google Play Store ko App Store sannan ku ci gaba ta danna maɓallin sabuntawa.

Da zarar an sabunta aikace-aikacen, zaku iya komawa aikace-aikacen. Bayan shigar da shi dole ne je zuwa bayanan mai amfani naka, wanda zaku iya yi ta danna kan hoton martabar da ya bayyana a ƙasan dama na allon.

Da zarar kun kasance ciki dole ne ku danna maɓallin tare da ratsi uku na kwance cewa zaka samu a ɓangaren dama na bayananka, wanda zai nuna maka taga mai fa'ida, inda zaka zabi sanyi.

Bayan danna kan saituna, zaku sami zaɓuɓɓuka daban-daban don zaɓar daga. nan Dabarar ita ce zame allon ƙasa da yatsu da yawa a lokaci guda., wanda zai haifar da allon mai zuwa ya bayyana:

Taskar labarai 001

A ciki zaku iya samun nau'ikan gumakan aikace-aikace daban-daban, na yau da na gargajiya ko ma wasu waɗanda ba a taɓa amfani da su ba. Dole ne kawai ku danna kan wanda ake so kuma, ta atomatik, zai canza.

Instagram ya canza kusan shekaru huɗu da suka gabata gunkin kyamara wanda da farko don nuna fasali mai sauƙi da sauƙi kamar na yanzu. Koyaya, yanzu zaku iya canza shi, kodayake ba a sani ba idan aikin zai kasance na ɗan lokaci ne ko a'a. A kowane hali, koda na 'yan makonni ko' yan watanni, idan kuna so, kuna iya jin daɗin wannan aikin.

Haƙiƙa fasali ne wanda ba ya samar da komai sama da ƙyaftawar tarihi ko yiwuwar zaɓar hoton hoto wanda ba a taɓa gani ba a dandamali, kodayake ba ya samar da kowane irin ƙarin fa'ida. Bugu da ƙari, an bar mu da mamakin tsawon lokacin da wannan gunkin zai iya wucewa, wanda idan ya zo don tunawa da ranar cika shekaru goma da alama ba za a samu ba fiye da 'yan makonni.

Koyaya, dandamali na iya ba mu mamaki kuma ya ba mu damar samun keɓaɓɓen gunki a kowane lokaci, kodayake wannan ba al'ada ba ce a cikin hanyoyin sadarwar jama'a, galibi saboda gunkin yana da, tsakanin wasu, aikin haɗa alama da hoto, kuma wannan zai iya za a rasa wani bangare tare da ikon masu amfani su zabi daga gumakan da suka fi so. Koyaya, zai taimaka muku bambance kanku daga sauran aikace-aikace da hanyoyin sadarwar jama'a.

Gaskiyar magana ita ce, Instagram koyaushe tana bayar da shawarwari don kawo sabbin ci gaba da sabuntawa, wasu daga cikinsu suna da nasara da yawa wasu kuma ba su da ƙasa, amma wannan hanyar sadarwar zamantakewar za a iya la'anta ta kaɗan dangane da ayyuka da halaye, tunda abin ya saba wa Kowane lokaci muna da haɓakawa da sabuntawa, wasu daga cikinsu ƙarami ne kamar yadda yake a wannan yanayin, wasu kuma sun fi zurfin gaske, kamar isowar sabbin abubuwa ko mahimman ci gaba da aka mai da hankali kan inganta ƙwarewar mai amfani.

Instagram Yana da matukar mahimmanci tsawon shekaru 10 ga adadi mai yawa na masu amfani, waɗanda ke amfani da shi don sadarwa tare da abokansu, danginsu, ƙawayensu ... har ma don saduwa da wasu mutane ko bin mutane don dalilai daban-daban kamar koyo ko kawai kasancewa sane da rayuwarsa. Cibiyar sadarwar zamantakewar da aka haifa a matsayin wurin sanya hotuna ta zama gabaɗaya mahalli wanda masu amfani zasu iya samun adadi mai yawa na ayyukan nishaɗi.

A zahiri, a yau da alama yana da wahala a gare mu muyi tunanin duniya ba tare da Instagram ba, hanyar sadarwar zamantakewar da yawancin masu amfani shine waɗanda aka fifita akan wasu kamar su Twitter ko Facebook, waɗanda ke da tsawon rai a duniyar intanet. A kowane hali, idan sun ci gaba da kawo labarai tare da mitar yanzu, akwai yiwuwar za su ci gaba da ɗaukar sha'awar masu amfani, waɗanda koyaushe suke jira tare da sha'awar kowane sabon sabuntawa na hanyar sadarwar zamantakewar jama'a da yawa.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki