A cikin shekaru uku da suka gabata, Instagram ya ba da izinin sanya hotuna ko bidiyo har goma a cikin littattafansa, wanda ake kira carousels. Nau'in wallafe-wallafe ne wanda ya shahara sosai tsakanin masu amfani idan ya zo yin samfuran al'ada akan abincin su.

Ba abin mamaki bane ganin cewa ana iya amfani da su don buga hotuna da yawa da aka ɗauka a cikin taron ɗaya ko a zaman hoto ɗaya, har ma da yin bita kan lokuta daban-daban na yanzu ko na baya, da sauransu. Bugu da kari, ana amfani da su akai-akai don hotunan hotuna a cikin wannan ɗab'in.

Yadda ake ƙirƙirar mafi kyawun carousels akan Instagram

Ganin cewa kusan 10% na sakonnin Instagram sun dace da carousels, kuma yana ba da zaɓuɓɓuka masu kyau don ƙirƙirar abun ciki mai inganci, a ƙasa za mu ba ku jerin abubuwan. Nasihu don ƙirƙirar mafi kyawun carousels akan Instagram:

Sanya hotuna da yawa kamar yadda zaku iya

Don cikakken amfani da carousels na Instagram, dole ne ku tuna cewa hanyar sadarwar zamantakewa tana ba ku damar ƙarawa Hotuna ko bidiyo 10, don haka kodayake zaku iya zaɓar sanya kawai wasu daga cikinsu, bisa ga ƙididdiga, waɗanda suke da mafi yawan ma'amala tsakanin masu sauraro sune waɗanda suke tsakanin hotuna 8 da 10.

Matsakaicin kowane carousel yana kusa da ra'ayoyi 8 a kowane sako na wannan nau'in, kuma suna aiki sosai, kodayake duk zai dogara ne, ba shakka, kan nau'in abun ciki da yawan mabiyan da kuke da su, da kuma masu sauraron ku. . Wani abin lura a nan shi ne wadanda ke cakuda bidiyo da hotunan tsaf suke aiki mafi kyau.

Ana iya ganin tabbatacciyar damar carousels a cikin tallace-tallacen dandamali, tunda a lokuta da yawa ana tallata samfuran a cikin jerin bidiyo da hotuna don tallata kayan su ko ayyukansu.

AIDA

Sanannen doka AIDA, wanda ya zo daga acronym na Hankali, Sha'awa, Sha'awa da Aiki Dole ne a yi amfani da shi a cikin zane don ƙoƙarin faɗakar da sha'awar mai amfani, wanda ke nuna yin cikakken zaɓi na abubuwan da ke ciki da yin odar su ta hanya mafi dacewa.

Sau da yawa ba a ba da hankali sosai ga shi kuma ana buga abubuwan da ke ciki ba tare da kowane irin tsari na hankali ba, amma wannan kuskure ne bayyananne. Dangane da wannan ƙa'idar, da farko dole ne ku yi amfani da hoto na farko wanda ke da take, sannan kuma sanya na biyu wanda a ciki ake ganin gabatarwar abubuwan da ke ciki.

Tsakanin abin da ke ciki na 3 da 7 dole ne ku sami damar tayar da sha'awar mai amfani don daga baya ya sanya su sha'awar cinye wannan samfurin ko sabis ɗin, yana nuna yadda sakamakon ƙarshe ko warware matsalar, wanda zai bayyana a cikin zane-zane 8 da 9 A ƙarshe, zaku sami nunin ƙarshe na ƙarshe don yin kira zuwa aiki ga mai amfani.

Wannan na iya zama kamar a gare ku cewa yana da alaƙa ne kawai da duniyar kasuwanci da sayar da kayayyaki da aiyuka, amma ana iya amfani da shi zuwa kowane nau'in asusu. Misali, idan kuna da asusun da aka keɓe wa duniyar ɗaukar hoto, da farko za ku iya taken abin da za ku yi, ma'ana, dabara, don bayyana abin da za ku yi a kan siladi na biyu.

A yayin nunin faifai masu zuwa zaku iya nuna matakan abubuwan da kuka kirkira, kamar su yanayi daban-daban, sigogi ko hotunan hoto, don kammalawa akan zane na takwas da / ko na tara wanda ke nuna sakamakon karshe da cin gajiyar zinare na goma don bada shawarar cewa su bi ku akan asusunku na Instagram, tashar YouTube, da sauransu.

Ta wannan hanyar, a zahiri za ku iya amfani da ƙa'idar AIDA zuwa kowane fanni ko alkuki.

Irƙiri naka salon

Zai fi dacewa don wallafe-wallafen su sami nasu salon, ma'ana, don cimma daidaito na gani wanda zai bawa mai amfani damar jin daɗin ƙwarewar gani, wanda shine mabuɗin zaɓar irin launi mai launi iri ɗaya, kazalika da albarkatun gani guda da iri ɗaya.

Kula da zane

Yana da matukar mahimmanci ku kula da ƙirar carousels ɗinku, tunda zai dogara ne akan ko zaku iya samun babban nasara ko ƙarami akan dandalin. Don wannan dole ne ku tabbatar cewa abun ciki yana ciki wanda za'a iya karantawa, don haka rubutunku suyi amfani da girman rubutu wanda ya dace don haka za'a iya ganin sa ba tare da matsala ba daga kowace wayo.

Kodayake priori abu mafi mahimmanci shine yanayin gani, wannan kuma yana nuna rubutu, wanda kodayake yana iya zama kadan ne ya bayyana, dole ne ya ba da ganuwa mai kyau don haka babu mai bin sa da ya yi ƙoƙari sosai don iya ganin abubuwan da ke ciki.

Bita na bita

Kodayake gabatar da carousel shine abin da zai zama mabuɗin don iya ɗaukar hankalin mabiya da samar da ma'amala, abin da mahimmanci shine saƙon da kuke son isarwa. Zai zama mara amfani idan kun ƙirƙiri wasu hotuna masu mahimmanci idan wanda ke ɗaya gefen allo bai bayyana ba game da abin da kuke son isar da shi tare da wallafe-wallafenku, shin sayar da kaya ne ko sabis, nuna aiki, da dai sauransu

A kowane hali, bai kamata ku zagi saƙonnin rubutu ba, wanda ya fi dacewa don sauƙaƙa saƙon don watsawa da ra'ayoyin gwargwadon iko, kuma wannan zai sa ya dace a gare ku don shirya littafin a gaba kuma a bayyane yake cewa saƙon ya faɗi abin da kana so ka ce.

A gefe guda, shawarwarin da ke da amfani koyaushe, duka don wannan nau'in ɗab'in da kuma kowane ɗayan, ko na al'ada ko a cikin Tsarin Labarun Labarun, shi ne cewa ku nemi wani ya duba saƙon, ba tare da sanin komai game da shi ba, a cikin cewa zaku iya bincika idan abin da kuka yi niyya ake watsawa ba tare da kurakurai ba. Shawara ce ta asali amma tana da fa'ida sosai, saboda haka muna ba ku shawarar kuyi la'akari da ita yayin wallafa duka a kan Instagram da sauran hanyoyin sadarwar zamantakewa da dandamali.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki