Instagram shine hanyar sadarwar zamantakewa don masu amfani da yawa, dandamali wanda aka fi mai da hankali kan abun ciki na gani, amma wanda abun ciki na rubutu yana da matukar muhimmanci. Duk da cewa mutane da yawa ba sa kula da shi yadda ya kamata, da gaske ya zama dole a ƙirƙiri isassun matani waɗanda suka dace da hotuna da bidiyo.

Yin rubutu don post na Instagram na iya zama kamar abu ne mai sauƙi da za a yi, amma sanya shi dacewa da jan hankali ba shi da sauƙi. A saboda wannan dalili za mu ba ku wasu nasihu don ku iya koyan ƙirƙirar ƙamus don wallafe -wallafen ku masu kayatarwa.

Idan kuna da sha'awar, ci gaba da karantawa saboda za mu ba ku bayanai waɗanda za su iya zama da amfani ƙwarai.

Rubutu akan Instagram

Kyakkyawan hoto baya buƙatar manyan matani ko aƙalla mutane da yawa sun tabbatar da hakan. A wani ɓangaren suna iya zama daidai, amma da gaske a cikin hanyoyin sadarwar zamantakewa amfani da kalmomi yana da mahimmanci don isar da sako kankare.

Ko da yake gaskiya ne cewa hoton dole ne ya kasance mai ban sha'awa don ɗaukar hankalin mai amfani, dole ne a cika shi da rubutu mai kyau wanda ke tare da shi kuma yana ƙarfafa shi. A gaskiya ma, alamun sun fara aiki da yawa a kan wannan bangare don ƙoƙarin yin amfani da fa'idodin da yake da shi a cikin matsayi, gani da isa ga cibiyoyin sadarwar su.

Duk da abin da zaku yi tunani, rubutun yana da babban mahimmanci da nauyi a cikin wallafe -wallafen Instagram, hanyar sadarwar zamantakewa inda abin gani yake. Ta hanyar rubutu abin da ake nema shi ne bayyana abubuwan da ke gani da kuma cika shi, baya ga ƙarfafa masu amfani don yin mu'amala, wanda ke sa abun cikin ya zama abin jan hankali da rabawa zuwa mafi girma.

Nasihu don rubuta rubutu mai kyau akan Instagram

Hanya mafi kyau don haɓaka abun ciki na gani shine ta taken taken, la'akari da waɗannan nasihun na asali:

Jan hankali tare da hoto ko bidiyo

Da farko, dole ne a bayyane cewa Instagram cibiyar sadarwar zamantakewa ce wacce ta yi fice don abubuwan da ke gani, don haka yana da matukar mahimmanci cewa kama hankalin masu amfani da ku tare da hoto ko bidiyo. Da zarar kun sami nasarar kama shi, wannan shine lokacin da zaku iya gayyatar su don karanta ƙarin bayani game da shi a cikin bayanin hoton.

Idan kun buga abun ciki na gani wanda zai iya zama mai ban sha'awa a gare su, za su fi iya zuwa taken don ƙarin bayani game da shi.

Haskaka abin da ya fi mahimmanci a farkon

Lokacin rubutawa dole ne ku tuna cewa dole ne fara da mafi mahimmanci. Wato, ya kamata ku yi amfani da layin farko don yin tsokaci kan mahimman fannonin littafinku.

Instagram yana ba ku damar yin taken har zuwa kalmomi 300, amma bai kamata ku yi kuskuren faɗaɗa kanku da yawa don ba da gudummawar komai ga mai karatu ba. Yana da mahimmanci ku yi ƙoƙarin yin taƙaitaccen bayani da taƙaitaccen bayani, kuma daga farkon kuna haskaka waɗancan fannoni na mafi dacewa ga mai amfani wanda ke kallon post ɗin akan sanannen dandalin zamantakewa.

Daidaita yaren alamar zuwa cibiyar sadarwar zamantakewa

Kowace hanyar sadarwar zamantakewa tana da nasa yanayin magana game da yarenta, kasancewa Instagram wanda yakamata ku yi fare akan sautin annashuwa da annashuwa, dole ne ku nemi ingantaccen, ɗan adam da abokantaka don kowane iri.

Wannan yana nufin cewa zaku iya ajiye abun ciki na yau da kullun kuma yana da kyau cewa yarenku ya kasance cikin annashuwa, kuyi barkwanci, barkwanci kuma kuyi ƙoƙarin yin hulɗa cikin annashuwa tare da mabiyan ku.

Kira zuwa aiki

Yana da mahimmanci cewa lokacin yin rubutu akan Instagram kuna ƙoƙarin ƙarfafa aikin mai amfani, koyaushe a cikin hanyar halitta don ƙoƙarin guje wa gefen kasuwanci zalla.

Waɗannan kiran zuwa aiki (Kira zuwa Aiki - CTA), na iya hidimar ku don gayyatar masu amfani don ba da "Ina son" idan abun cikin ya so ko raba shi akan Labarun su na Instagram don su ma abokan su su sami labarin wannan abun ciki ko asusun ku . Bugu da ƙari, kuna iya yin hulɗa tare da su ta hanyar shirye -shirye, ƙirƙirar gasa, da sauransu.

Kira zuwa aiki tare da wallafe -wallafe yana da sauƙin aiwatarwa ta hanya ta halitta, tunda jumlolin da kuke gayyatar aboki don yin alama, cewa suna danna sau biyu akan allon idan suna son abun ciki, da sauransu, na iya samun sakamako mai kyau a cikin wallafe -wallafen. .

Amfanin hashtag mai iyaka

da Hashtags ko alamun suna da mahimmanci a cikin hanyoyin sadarwar zamantakewa, tunda ta hanyar su masu amfani da yawa za su iya samun ku. Koyaya, dole ne ku yi hankali da su. Instagram yana ba ku damar ƙara har zuwa hashtags 30 a kowane post, amma wannan ba yana nufin dole ne ku yi amfani da su duka ba.

A gaskiya, shi ne mafi kyau don amfani tsakanin 5 da 8 hashtags kuma cewa waɗannan suna dacewa kuma, ba shakka, suna da alaƙa da abubuwan da aka buga. Bai kamata ku yi kuskuren zaɓar su don shahararsu ba, tunda da wuya za ku iya jawo hankalin mutane masu sha'awar ƙwallon ƙafa waɗanda ke neman wallafe -wallafen wasa tare da littafin da aka sadaukar don origami, misali.

Amfani da emojis

A ƙarshe, yana da mahimmanci ku yi amfani da ƙimar Emoji, wadanda suka shahara sosai a shafukan sada zumunta kuma Instagram ba wani abu bane. Hada su cikin sakonnin rubutu hanya ce mafi kayatarwa da tsauri don bayyana abun ciki.

Hakanan yana ba da fifiko ga keɓancewar sadarwa, yana sa alama ta kasance kusa kuma har ma tana tare da kamfanin.

Koyon rubuta taken a ƙarƙashin waɗannan alamomi yana da mahimmanci don cimma kyakkyawan sakamako akan sanannen dandalin zamantakewa, inda yake da matukar mahimmanci a buga hotuna masu kyau da bidiyo waɗanda ke haifar da babban hankali daga masu amfani, amma kuma suna Buƙatar samun rubutun da ya cika waɗannan abubuwan.

 

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki