Idan kuna da asusun Facebook, da alama a lokuta da yawa kun hadu da gayyata daga mutane a shafinku na Facebook wadanda baku san su kwata-kwata kuma suna daga sassan duniya daban-daban. Idan wannan ya dame ku kuma kuna son ƙare irin wannan gayyatar, to, za mu bayyana abin da dole ne ku yi daina karbar buƙatun aboki mai ban haushi.

Kafin bayyana shi, dole ne ku san cewa dalilin da wasu mutane da ba ku sani ba gaba ɗaya kuma hakan yana ƙara ku a cikin hanya mai yawa, tunda mai yiwuwa ne ku da abokanka kun sami gayyata daga ɗayan ko fiye daga waɗannan masu amfani , wani abu ne mai cutarwa.

Yana da kusan Bots, ba mutane na gaske ba ne, ko kuma mutanen da suke da mugun nufi. Abin da suke kulawa shi ne yin binciken hanyar sadarwarka ta abokan hulɗa kuma ƙara da yawa ga duk abokansu, ko kuma sun bincika hanyar sadarwar ɗaya daga cikin abokan hulɗarku kuma saboda wannan dalilin sun ƙarar da ku. Ta wannan hanyar, suna neman haɓaka damar da za ku iya karɓar buƙata, tunda kuna iya yin hakan idan kuna da mutane ɗaya.

Idan kuna da jerin abubuwan ku na sirri, akwai yiwuwar an same ku ne ta hanyar jerin sunayen jama'a wanda ɗayan abokan hulɗarku yake da su kuma a inda kuka bayyana.

Nufin waɗannan sababbin baƙin da suka ƙara ku haramtacce ne, kamar yadda suke ƙoƙari sata asusun, satar bayanai ko aiwatar da wasu ayyukan laifi ta hanyar hanyar sadarwa. Masu aikata laifuka na yanar gizo suna bayan waɗannan bot ɗin a mafi yawan lokuta tare da mummunan niyya kuma, sabili da haka, dole ne mu yi hankali tare da bot da kuma hanyoyin haɗin da zasu iya ƙunsar akan bangon nasu, tunda danna shi na iya zama babban haɗari.

Babban shawarar ga waɗannan nau'ikan masu amfani ita ce cire duk wata buƙata da ta zo daga mutanen da ba a sani ba. Koyaya, idan buƙatun da aka karɓa suna da yawa kuma suna ci gaba kuma sun zama babban damuwa, mafi kyawun zaɓi shine bin matakan da zamu nuna a ƙasa kuma hakan zai taimaka muku don dakatar da wannan yanayin.

Yadda zaka hana aika aika zuwa gare ka

Mabuɗi a cikin wannan ma'anar shine kare kanka ta hanyar da ta dace ta hanyar matakan tsaro daban-daban waɗanda Facebook ke ba mu don duk waɗannan nau'ikan shari'ar. Duk wannan ana iya yin ta cikin sauƙi da sauƙi daga menu na daidaitawa da kayan aikin da dandamali ke samar mana. A kowane hali, za mu nuna matakan da dole ne ku bi don yin wannan:

  1. Da farko dai, abin da yakamata kayi shine shigar da aikace-aikacen Facebook daga wayan ka ko kuma hanyar sadarwar ka ta hanyar burauzar kuma da zarar anyi hakan, je zuwa kwamitin daidaitawa. A ciki zaku sami zuwa sashin Privacy.
  2. Da zarar kun kasance a wannan ɓangaren da ke da alaƙa da sirrin asusu, za ku sami zaɓuɓɓuka daban-daban waɗanda suka danganci aikinku a kan hanyar sadarwar zamantakewa kuma daga inda za ku iya yin gyare-gyare daban-daban game da shi lokacin da wasu mutane za su iya nemarku. sami damar tuntuɓar ku ta hanyar dandamali.
  3. A wannan ma'anar, ya kamata ku kalli sashen «Wanene zai iya aiko muku da buƙatun abokai?«, Inda za ku zaɓi zaɓi "Abokan abokai»Don rage adadin mutanen da zasu iya ƙara ka, kodayake dole ne ka tuna cewa a wannan yanayin, kodayake mutanen da ke cikin ƙungiyar abokai ne kawai za su iya aiko maka da buƙatun, yana iya yiwuwa wasu daga cikinsu tuni kun yarda da wannan bot ɗin kuma saboda haka na iya aiko muku da buƙatar aboki.

    A kowane hali, koda kuna iya ci gaba da karɓar wasu buƙatun aboki daga "mutane" da ba a sani ba, gaskiyar ita ce, za ku ga sun ragu sosai, musamman ma idan kuna karɓar waɗannan nau'ikan buƙatun tare da madaidaicin yanayi.

Daga cikin sauran zaɓuɓɓukan da zaku iya samu a cikin wannan ɓangaren, ya kamata ku tuna cewa akwai wasu fannoni waɗanda aka ba da shawarar sosai ku duba, kamar waɗanda suke da alaƙa da wanda zai iya ganin jerin abokanka, wa zai iya nemo ka ta adireshin imel ko lambar waya ko kuma idan ka yarda asusunka na Facebook na iya bayyana a cikin sakamakon bincike yayin gudanar da bincike tare da sunanka. Manufa ita ce tsayawa na ɗan lokaci don saita duk waɗannan ɓangarorin, don a sami ƙarin kariya ta sirri da tsaro.

Iyakance buƙatun aboki

Koyaya, taƙaita yawan buƙatun da za'a iya samu ta hanyar Facebook na iya haifar da matsala, kuma wannan shine cewa zaku iyakance kanku lokacin zuwa wajan wasu mutane, tunda yana iya kasancewa lamarin ne cewa mutumin da yayi ƙoƙarin tuntuɓar ba zan iya yi ba tare da kai idan baku san ko ɗaya daga cikin abokanmu ba kuma su mutane ne waɗanda kuke matukar sha'awar samun su a cikin abokan ku a cikin hanyar sadarwar.

A kowane hali, yana da matukar mahimmanci la'akari da mahimmancin Facebook a yau don haɗawa da wasu mutane kuma idan kuna da wasu hanyoyin don kulla wannan hulɗa tare da wasu mutane, tunda a yanzu akwai wasu hanyoyin, ko dai ta hanyar wasu hanyoyin sadarwar zamantakewa ko dai ta hanyar amfani da aikace-aikacen aika saƙo nan take ko kuma kawai ta hanyoyin gargajiya kamar kira.

A kowane hali, yana da kyau a aiwatar da tsare-tsaren sirri a duk shafukan yanar gizon, ta yadda za ku iya keɓance mutanen da kuke sha'awar gaske waɗanda za su iya tuntuɓar ku ta hanyar su, Facebook, Instagram ... ko wani.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki