Tabbas a wani lokaci kun ji labarin tumblr, amma kuma mai yiwuwa ne baka san takamaiman abin da ake yi ba ko yadda yake aiki. Abin da ya sa za mu yi magana game da wannan hanyar sadarwar zamantakewar a cikin wannan labarin, don ku iya sanin yadda ake amfani da shi don kasuwancinku da fa'idodi da hakan ke iya haifarwa.

Tumblr cibiyar sadarwar zamantakewa ce wacce ke da adreshin adresu masu yawa, babban fasalin ta shine yana da sauƙin ƙirƙirar bulogi da cika shi da abun ciki, iya bugawa da raba kowane irin labari, hotuna, bidiyo, hanyoyin haɗi, waƙoƙi , labarai, da sauransu, duk abinda ya baka sha'awa. A zahiri, a halin yanzu yana dauke da fiye da shafuka miliyan 440.

Menene Tumblr kuma menene don sa?

tumblr dandamali ne na zamantakewa inda zaku iya jin daɗin ayyukan blog, lambobi tare da wasu mutane da bayyanar kama da Pinterest, dandamali inda zaku sami kanku tare microblogs na zamantakewa. Saurin amfani da shi da kuma wadatuwarsa ya sa yawancin mutane ke amfani da shi.

Babbar damarta tana cikin haɗuwa da watsa abubuwan ciki tare da sauran masu amfani, tare da ayyuka kwatankwacin waɗanda zamu iya samu a wasu hanyoyin sadarwar.

Ta yaya Tumblr ke aiki

Don yin amfani da tumblr kawai dai ka je nasa official website kuma yi rijista, zaɓi sunan mai amfani. Sannan zaku iya fara keɓance tallan rukunin yanar gizonku ta hanyar sanya take, kammala bayanan martaba, zaɓi ƙirar samfuri na ƙirar gidan yanar gizo, tsarin hoto da duk abin da kuke buƙata.

Hakanan zaka iya bin shafukan yanar gizon da kake so, tunda duk wallafe-wallafen zasu bayyana akan tebur ɗinka, suna barin duk bayanan a wuri guda. Hakanan zaka iya ƙara bayani kuma ba da taɓawa ga wallafe-wallafenku, kasancewar kuna iya haɗa alamomi a cikin kowane ɗaukakawa, wanda ya sauƙaƙa wa waɗanda suka bincika ta hanyar amfani da waɗancan sharuɗɗan ko kalmomin don samun damar buga littattafanku.

Iri wallafe-wallafe

En tumblr za a iya yi har zuwa iri bakwai na post, daga cikinsu akwai: rubutu, hoto, tsokaci, mahada, hira, sauti da bidiyo, gami da iya raba gajerun jumloli daga wasu masu rubutun ra'ayin yanar gizo wadanda kafi so kuma har ma zaka iya bugawa a cikin labaran ka.

Fa'idodi na amfani da Tumblr

Akwai fa'idodi daban-daban waɗanda aka ba da shawarar yin amfani da su tumblr a cikin kasuwancinku ko alama, don ku inganta shi kuma ku sami kyakkyawan sakamako.

  • Sarari ne mai sauƙin ƙirƙirawa, wanda ke ba ka damar ɓatar da lokaci a yayin da kake koyon yadda ake amfani da dandamali, tunda yana da matukar ƙwarewa da sauƙin amfani.
  • Littattafan tumblr Sun yi fice saboda ana iya ƙirƙirar su da sauri, duka don ƙirƙirar su da raba su, kasancewa ɗayan mafi cikakke kuma mahimman abubuwan da ke cikin dandalin, tunda kuma yana ba da damar raba kowane shafi, bidiyo ko hoto da zaku iya gani nan take akan hanyar sadarwa zuwa ta hanyar maballin «Share on».
  • Yana bayar da kyau keɓancewa Suna ba da 'yanci don gyara samfuri da zane, kasancewar suna iya nemo samfuran da aka biya na asali da sauran waɗanda aka basu kyauta.
  • Yana da babban gani na gani, kasancewa cikakke ga kwastomomi don sa samfuran da abun ciki suyi fice, kasancewa mai matukar ban sha'awa har ila yau ga duk masu sha'awar ɗaukar hoto, bidiyo da rayarwa.
  • Yana ba da damar ɗaya babban haɗin kai tare da sauran hanyoyin sadarwar zamantakewa, bayar da damar raba waɗanda aka buga a wannan hanyar sadarwar tare da wasu dandamali kamar su Twitter ko Facebook, da kuma a wasu hanyoyin sadarwar kamar Instagram, inda zai yiwu a raba hotunan tare da Tumblr.
  • Yana da kyakkyawar hanyar sadarwa, ta yadda duk lokacin da ka sanar da wani sako za ka iya yada shi da sauri, tun da za a gargadi mabiyanka na Tumblr kuma a sanar da su, wanda zai zama sanarwa nan take kuma zai iya cimma shahara a intanet. Ta wannan hanyar, ana iya yin sadarwa cikin sauri.
  • Yana bayar da babban damar gabatarwa da yadawa, iya sanya matani, hotuna da bidiyo na kamfanin, da samfuran da zasu iya zama kwayar cuta.

Akwai fa'idodi da yawa na Tumblr da muka nuna, amma ban da dukkan su, mafi kyawun abu shine yana yiwuwa a yi amfani da Tumblr don ƙirƙirar shafin yanar gizo ko tura zirga-zirga zuwa gidan yanar gizon ka.

Tumblr cikakken al'ada ne dangane da ƙirarta, don haka ƙarin samfuran kasuwanci da kasuwanci sun yanke shawarar yin fare akan wannan dandalin maimakon wasu kamar WordPress. Koyaya, dole ne ku tuna cewa duka dandamali suna da jituwa sosai, saboda haka zaku iya amfani da duka biyun idan kunyi la'akari da dacewa don samun babban aiki daga garesu.

Ƙirƙirar blog akan Tumblr cikakke ne idan kun kasance mafari kuma ba ku da wani gogewa na baya a cikin rubutun ra'ayin kanka a yanar gizo ko yada shi, haka kuma idan ba ku da injiniyanci kuma ba ku da kasafin kuɗi don yin babban saka hannun jari na kuɗi don matsayi.

Yadda ake samun mabiya akan Tumblr

Hakanan, don samun mabiya akan Tumblr dole ne:

  • Mayar da hankali kan abu ɗaya, koyaushe kuna nuna jigogi iri ɗaya kuma kar a ɗan raba komai.
  • Yi amfani da alamomi da kalmomin shiga, zaɓar mafi shaharar da waɗanda ke tafiya.
  • Ya taimaka maka ka haɗi tare da wasu masu amfani, wanda dole ne kuyi sharhi akan hotuna, bi su, da sauransu.
  • Kuna iya haɗa asusunka tare da sauran hanyoyin sadarwar jama'a, tunda yawancin masu amfani zasu kasance akan Twitter, Facebook ko Instagram. Idan kun haɗa asusun Tumblr ɗinku tare da waɗannan hanyoyin sadarwar zamantakewar zaku iya samun mabiya.
  • Da zarar kun buga kuma mafi kyawun abun ciki da za ku iya sake dubawa, yawancin mabiyan za ku iya samun don asusunka. A wannan ma'anar, yana da kyau koyaushe ku kasance na asali a cikin wallafe-wallafenku kuma kada ku buga da yalwace don kar ku gamsar da masu sauraro.

Godiya ga Tumblr zaku iya jin daɗin fa'idodi daban-daban kamar waɗanda muka nuna, don haka muna ba da shawarar ku shiga dandalin idan har yanzu ba ku da asusu don haɓaka dandamali.

Kari kan haka, ci gaba da ziyartar Crea Publicidad Online don koyon karin dabaru da ayyukan ayyuka na dandamali da ayyuka daban-daban da ake iya samu a yau, don ku sami cikakken damar su.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki