Saboda coronavirus, amfani da aikin Instagram live streams, kodayake a baya akwai mutane da yawa waɗanda suka zaɓi su don yin hulɗa tare da masu sauraro. Ba tare da la'akari da ko kai mutum ne wanda ka taɓa amfani da shi don waɗannan dalilai a gabani kamar kana da masaniya kan batun, za mu gaya maka yadda zaka iya inganta ingancin Instagram kai tsaye.

Don farawa, ka tuna cewa watsa shirye-shirye daga kwamfuta shine sirrin inganta inganci. Mafi mahimmanci saboda daga PC zaka iya samun ikon sarrafa duka keɓancewa da kuma iya kiyaye duk al'amuran rayuwar a ƙarƙashin ikon, tunda zaka sami allo (ko fiye) don iya sarrafa rayuka da hulɗa ko kallo abubuwan ciki / rubuce-rubuce da makamantansu waɗanda zaku iya bi don haɓaka ƙwarewar duk masu sauraron ku.

Koyaya, domin cimma nasara sakamakon sana'aYana da mahimmanci kuyi la'akari da duk shawarwarin da zamu baku a ƙasa.

Yadda ake yin Instagram kai tsaye daga PC

Lokacin da muke magana game da amfani da kwamfutar don watsa tallan kai tsaye na Instagram, ba muna nufin amfani da aikace-aikacen da aka dace da PC ba amma tare da ayyuka iri ɗaya ga waɗanda aka samo a cikin sigar wayar hannu ta Instagram, amma maimakon neman ƙarin software.

A halin yanzu, Instagram ba ta ba da izinin watsa kai tsaye ta hanyar tsarin kwamfutarta, wanda shine matakin da yake buƙatar fara gasa tare da wasu dandamali kamar YouTube, Facebook, Mixer ko Twitch, da sauransu.

A halin yanzu ba shi da tallafi na hukuma, amma akwai yiwuwar yin nunin nishaɗi kai tsaye ta hanya mai sauƙi, kawai ta hanyar amfani da wasu aikace-aikace da kuma koyon mallake su don samun fa'ida daga gare su.

Koyaya, kafin bayanin mataki zuwa mataki abin da ya kamata ku yi, ya zama dole kuyi la'akari da waɗannan masu zuwa bukatun:

  • OBS Studio: Wannan aikace-aikacen ne wanda aka tsara don yin rikodin bidiyo da watsa shirye-shirye kai tsaye. Yana da kyauta kuma zaka iya zazzage shi don Windows, macOS ko Linux daga gidan yanar gizon hukuma. Koyaya, akwai wasu hanyoyin makamantan wannan akan kasuwa, kodayake ana biyan wasu daga cikinsu.
  • Una kyamaran yanar gizon ko kyamarar DSLR ko makamancin haka da mai kamawa wanda zai baka damar samun hoton na biyun.
  • Maballin RTPM, sabis ɗin da kuke buƙatar aikawa zuwa asusunku na Instagram. Don yin wannan, za ka iya amfani da, misali. Ci abinci.

Da zarar kun haɗu da buƙatu ukun, kawai zaku bi matakan da zamu nuna. Su ne matakai na yau da kullun don fara watsa shirye-shiryen fasaha a kan Instagram, amma zaɓuɓɓukan suna da yawa kuma sun bambanta, don haka ku ma ku yi bincikenku don samun kyakkyawan sakamako.

Mataki zuwa mataki

Matakin farko shine zazzage OBS Studio kuma girka shi a kwamfutarka, da zarar ya bude ƙirƙirar sabon yanayi. Dole ne ku ba shi suna kuma je zuwa menu na saitunan. A can za ku zaɓi ƙudurin fitarwa da tushe, kuna da zaɓi a farkon 750 x 1334 pixel ƙuduri. Wannan saboda tsari ne wanda yayi daidai da wanda za'a gani akan rayayyun rafuka na Instagram.

Sannan zaku iya ƙara wajan abubuwa daban-daban waɗanda kuke son haɗawa a cikin shirin kai tsaye, kamar tushen bidiyo, wanda zai iya zama kyamaran yanar gizo ko kyamarar waje ko ma tushen daga taga da kuke so, misali, zuwa ɗauki bidiyo daga kwamfutar, wato, hoton da kuke son nunawa.

A yayin da zaku yi amfani da kyamarar DSLR ko makamancin haka, dole ne ku haɗa su zuwa na'urar kamawa. Hakanan yake dangane da makirufo ko tushen sauti. cewa ya kamata ku zaɓi waɗanda suke sha'awar ku, kasancewa iya daidaita matakan su ta hanyar mutum ɗaya da keɓaɓɓiyar hanya.

Da zarar an kafa tushen bidiyo da na sauti, kawai zaku sadaukar da kanku ga zane-zane, kasancewar kuna iya sanya abubuwa daban-daban wadanda zasu iya baiwa watsa shirye-shiryenku kwalliyar kwarewa. Idan kun saba da ganin magudanar ruwa daga wasu dandamali, suna amfani da wannan shirin ko makamantansu, saboda haka zaku san abin da muke magana akai idan yazo da abubuwa masu jujjuya akan allon.

Lokacin da aka tsara duk abin da aka tsara a cikin OBS dole ne ku aika da duk abubuwan da kuke kamawa zuwa asusun Instagram. Don wannan kuna buƙatar sabis wanda zai iya haifar da maɓallin RTMP don aika sautin da hoto.

Ta hanyar Instafeed da ire-iren waɗannan sabis ɗin zaku iya ƙirƙirar wannan kalmar sirri mai mahimmanci, wanda zaku sami sabis ɗin tare da sunan mai amfani da kalmar wucewa na Instagram. Amintaccen sabis ne amma ya kamata ka tuna cewa lallai ne ka samar da wannan bayanin, kawai idan ba za ka so ba.

Da zarar ka shiga gidan yanar gizo na Intafeed zaka sami damar samun kalmar sirri, wacce zaka shigar a ciki Saituna-> Watsi da kuma cikin Sabis zabi Kasuwanci, inda zaka shigar da bayanan domin fara watsawa akan Instagram daga kwamfutarka.

Ta wannan hanyar, ta bin waɗannan matakan, zaku iya ƙirƙirar ƙwararriyar "yawo" akan asusunku na Instagram. Wannan zaɓi ba shi da amfani sosai har ma a yau, lokacin da yawancin masu amfani suka juya zuwa kyamarar wayoyin hannu. Wannan ya sa ingancin yawo, ma’ana, na watsa shirye-shiryen kai tsaye, ya ragu sosai da abin da za'a iya samu tare da hanyar da muka danganta da ku.

Ta wannan hanyar, ban da gaskiyar cewa har ma kuna iya jin daɗin ingancin kyamarar DSLR ko makamancin haka ko kyamaran gidan yanar gizo mai kyau, zaku iya jin daɗin sauti mafi kyau idan kun zaɓi makirufo, kuma kuma, haɗin intanet zai kasance mai karko sosai , Musamman idan kwamfutarka tana amfani da haɗin kebul zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.

Wannan zaɓi ana ba da shawarar sosai ga duk waɗanda suke son yin kai tsaye a kan Instagram don alama ko kasuwanci, tunda zai fi ƙwarewa sosai.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki