Instagram A halin yanzu shine hanyar sadarwar zamantakewar da yara, matasa da manya na kowane zamani suke amfani dashi a duk sassan duniya, tare da masu amfani da fiye da biliyan ɗaya a kowane wata a duniya. Hanyar sada zumunta mallakar Facebook ta zama ƙa'ida mai mahimmanci ga mutane da yawa, waɗanda ke ba da labarin abubuwan yau da kullun kuma har ma suna iya yin watsa labarai kai tsaye.

Dangane da wannan da kuma la'akari da cewa duk abin da aka yi akan intanet ya bar tasirinsa a duniyar dijital, ya zama dole a yi la'akari da jerin abubuwan da ke da alaƙa da tsare sirri da saitunan tsaro akan Instagram, wanda shine abin da zamu tattauna game da shi a cikin wannan labarin.

Saitunan sirri na Instagram

Kamar yadda yake tare da sauran hanyoyin sadarwar jama'a da aikace-aikace akan kasuwa, zaku sami zaɓin sirrin sirri da tsaro akan Instagram a cikin bayanan ku na mai amfani. A wannan yanayin, ya isa ku shiga aikace-aikacen Instagram akan na'urarku ta hannu sannan danna maɓallin tare da ratsi uku na kwance waɗanda suka bayyana a ɓangaren dama na saman allon.

Da zarar kayi shi, zaɓuɓɓuka daban-daban zasu bayyana, a wannan yanayin dole ne ku zaɓi ɗayan sanyi. Anan zaku sami menu tare da duk zaɓuɓɓukan da Instagram ke ba ku damar saitawa.

Tsakanin zaɓuɓɓuka Privacy Kuna iya saita duk abin da ya shafi wallafe-wallafen, don ku iya tantance wanda zai iya ganin su, tare da yin tsokaci, sanya alamomi da tuntuɓarku, a tsakanin sauran abubuwa. Nan gaba zamuyi magana game da kowane ɗayan waɗannan abubuwan daidaitawa, shawarwarin da yakamata ku bayar.

Saitunan Sharhi

A cikin comments Zai yiwu a ƙuntata waɗancan maganganun da ke iya zama tashin hankali, cin zarafi ko cin zarafi, kasancewa zaɓi wanda ke da matukar mahimmanci don kunnawa, musamman ma batun ƙanana, tunda ta wannan hanyar zaku iya magance cin zarafin yanar gizo da tursasawa ta hanyar dijital.

Ta hanyar wannan zaɓin zaku iya toshe bayanan ɗaya ko fiye da takamaiman asusun, don haka bayyane ga sauran masu amfani waɗanda suka ziyarci bayanan martaba.

A gefe guda, ana ba da shawarar ka yi amfani da matatar mai ƙunshin bayanai, don haka cibiyar sadarwar jama'a tana da aiki ta hanyar abin da maganganun da ke ƙunshe da saƙonnin tashin hankali da tashin hankali za a iya ɓoye su ta atomatik a cikin wallafe-wallafen, kodayake kuma yana yiwuwa a kai ga ɗaukar fitar da matatar hannu don toshe waɗannan maganganun waɗanda ke ƙunshe da jimloli, kalmomi ko emojis da aka shigar a cikin akwatin rubutu, wanda za ku samu a ƙarƙashin zaɓi Tace mai.

Hakanan zaka iya kunna Tacewar atomatik mafi yawan kalmomin da aka ruwaito, don haka wannan ya dogara ne akan jerin kalmomin da yawancin masu amfani da hanyar sadarwar suka ruwaito. Ta wannan hanyar zaku iya ƙuntata maganganu da yawa ta atomatik ba tare da yin bita ko share ɗaya bayan ɗaya ba.

Saitunan Rubutawa

A menu tags zaku sami duk abin da yake magana akan wallafe-wallafen da aka yiwa alama. Ta wannan hanyar zaku iya zaɓar wanda zai iya sa mana alama, idan kowa zai iya yin hakan ko bayanin martaba na Instagram, kawai waɗanda kuke bi ko babu.

A gefe guda, kuna da zaɓi na iya yin nazarin wallafe-wallafen da aka yi mana alama a cikin zaɓi «Tagged posts»Kuma ma cire alamar ko ɓoye post ɗin ta yadda baza a iya ganin sa a bayanan ba.

Hakanan zaka iya kunna yiwuwar amincewa da alamun hannu da hannu, wanda kodayake yana iya zama mai wahala, yana da kyau dacewa ga waɗanda ke ba da izinin kowane asusu don lakafta su.

Baya ga iya takura alamun a cikin bayanin martaba tare da wallafe-wallafe na yau da kullun, ana iya iyakance ambaton, don haka ba za a ambace ku a cikin labaru ko cikin ɗab'i ko tsokaci na wasu asusun da ke ƙirƙirar haɗin kai tsaye zuwa bayananmu ba.

Saitunan sirri don labarai akan Instagram

A gefe guda, dole ne ka tuna cewa a cikin zaɓuɓɓukan saitunan tsare sirri don labarai akwai zaɓi wanda zai ba ka damar ɓoye labarai daga wasu takamaiman lambobi, ban da kasancewa iya ƙirƙirar jerin «mafi kyawun abokai»Wanda mun riga mun fada muku a lokuta da dama a cikin wannan shafin.

Waɗannan zaɓuɓɓuka ne masu amfani ƙwarai, musamman a cikin asusun jama'a ko waɗanda ke da adadi mai yawa na mabiya, tunda ta wannan hanyar za ku kiyaye keɓaɓɓun abubuwanku don duk masu amfani da ke bin ku a kan hanyar sadarwar jama'a ba za su iya ganin su ba.

Aikin "mafi kyawun abokai" yana da amfani ƙwarai, tunda ta wannan hanyar zaku iya sarrafa abubuwan da kuka buga da kyau, don ku iya ƙuntata hanyoyin da zasu iya kaiwa ga mutanen da ba ku so.

Saitunan Saƙo Kai tsaye

A gefe guda, dole ne a yi la'akari da cewa mutane da yawa suna karɓar saƙonni ta hanyar saƙonni kai tsaye, waɗanda za a iya saita su ta hanyar zaɓi Sarrafa saƙo.

Ana ba da shawarar sosai don yin nazarin waɗannan saitunan, musamman a cikin asusun ƙananan yara. Aƙarshe, a ƙarshen saitunan tsare sirri zaku sami zaɓi don ƙuntata asusu, toshe shi ko sanya shi shiru. Waɗannan zaɓuɓɓukan galibi ana amfani dasu don ƙuntata wa wasu masu amfani samun wasu bayanai a cikin hanyar sadarwar.

Instagram yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin sadarwar zamantakewa idan ya zo ga sirri da saituna, saboda yana ba da zaɓuka da yawa. A zahiri, yana ba da damar kusan tsara duk wani sirrin da kuke buƙata don ayyukansa daban-daban da aikace-aikace. Muna ba da shawarar cewa ku duba ayyukan daidaitawa na hanyar sadarwar jama'a, don ku sami komai a ƙarƙashin iko.

Amfani da kukis

Wannan rukunin yanar gizon yana amfani da kukis don ku sami ƙwarewar mai amfani mafi kyau. Idan ka ci gaba da bincike kana bada yardarka ne don karban abubuwan da muka ambata a sama da kuma namu Kukiyar Kuki

Yarda
Sanarwar Kuki